Filters High-Tech da Polarizers/Waveplates

Filters High-Tech da Polarizers/Waveplates

Tace wani nau'in taga mai lebur ne na musamman wanda, idan aka sanya shi a cikin hanyar haske, zaɓen yana watsa ko ƙin takamaiman kewayon tsayin igiyoyin ruwa (= launuka).

Ana siffanta kaddarorin gani na matatar ta hanyar amsawar mitar ta, wanda ke ƙayyadad da yadda taswirar ta ke canza siginar hasken abin da ya faru, kuma ana iya nuna shi ta hanyar taswirar watsawa ta musamman.

High-Tech1

Nau'ukan tacewa daban-daban sun haɗa da:

Tace masu shaye-shaye sune mafi sauƙi masu tacewa waɗanda ainihin abun da ke cikin tace substrate ko wani takamaiman shafi da aka yi amfani da shi yana sha ko kuma ya toshe tsayin daka maras so.

Matsalolin da suka fi rikitarwa sun fada cikin nau'in tacewa na dichroic, in ba haka ba an san su da masu tace "reflective" ko "fim na bakin ciki".Masu tacewa na Dichroic suna amfani da ƙa'idar tsangwama: yaduddukansu suna samar da jerin ci gaba na nuni da/ko ɗaukar yadudduka, suna ba da damar madaidaicin hali a cikin tsayin daka da ake so.Masu tacewa na Dichroic suna da amfani musamman don aikin kimiyya na musamman saboda madaidaicin tsayin raƙuman su (kewayon launuka) ana iya sarrafa su sosai ta hanyar kauri da tsari na sutura.A gefe guda, gabaɗaya sun fi tsada kuma sun fi laushi fiye da masu tacewa.

High-Tech2

Neutral Density Tace (ND): Ana amfani da irin wannan nau'in tacewa don rage hasken da ya faru ba tare da canza rarrabawar sa ba (kamar gilashin tace cikakken Schott).

Tace Launi (CF): Tace masu launi suna ɗaukar matatun da aka yi da gilashi masu launi waɗanda ke ɗaukar haske a cikin wasu kewayon tsayin raƙuman ruwa zuwa digiri daban-daban kuma suna ba da haske a cikin wasu jeri zuwa mafi girma.Yana rage zafin zafi ta hanyar tsarin gani, yana ɗaukar infrared radiation yadda ya kamata da kuma watsar da makamashin da aka tara a cikin iska mai kewaye.

Sidepass/Bandpass Filters (BP): Ana amfani da matattarar bandpass na gani don zaɓin watsa wani yanki na bakan yayin ƙin duk sauran raƙuman ruwa.A cikin wannan kewayon tacewa, matattarar wucewa mai tsayi kawai suna ba da damar tsayin tsayi mai tsayi don wucewa ta cikin tacewa, yayin da gajerun hanyoyin tacewa ke ba da damar ƙananan raƙuman ruwa kawai su wuce.Tace mai tsayi da gajeriyar wucewa suna da amfani don ware yankuna masu kyan gani.

Dichroic filter (DF): Fitar dichroic shine madaidaicin tace launi wanda ake amfani dashi don zaɓin zaɓin ƙaramin kewayon launuka na haske yayin da yake nuna wasu launuka yadda yakamata.

Filters masu girma: Ya haɗa da dogayen wucewa, gajeriyar hanya, bandpass, bandeji, bandeji biyu, da gyaran launi a tsawon tsayi daban-daban don aikace-aikacen da ke buƙatar kwanciyar hankali na gani da tsayin daka na musamman.

High-Tech3

Lokacin aikawa: Oktoba-25-2022